ฝึกบรรเทาภัยแบบบูรณาการ ประจำปี 2566
เมื่อ 5-7 ก.พ. 66 . ภายใต้การอำนวยการของ พ.ต.อ.วุทธยา สิงห์กิ้ง ผกก.ตชด.23 มอบหมายให้ พ.ต.ต.หญิงดวงกมล สรไกร สว.จอส.,กร.ฯ , ร.ต.อ.ปรีชา จูมแพง รอง สว.จอส.,กร.ฯ นำกำลังพลชุดช่วยเหลือผู้ประสบภัยในสังกัด เข้ารับการฝึกบรรเทาภัยแบบบูรณาการ กรณีเหตุอัคคีภัย ร่วมกับส่วนราชการในพื้นที่ โดยในวันนี้เป็นการฝึกปฎิบัติจำลองสถานการณ์เหตุเพลิงไหม้โรงเรียนและไฟป่า โดยมีวิทยากรจาก ปภ.เขต 7 เป็นผู้ฝึกสอน ณ รร.เขื่อนน้ำพุง ต.โคกภู อ.ภูพาน จ.สกลนค
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/02/01.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/02/02.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/02/03.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/02/04.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/02/05.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/02/07.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/02/09.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/02/014.jpg)