พ.ต.อ.วุทธยา สิงห์กิ้ง ผกก.ตชด.23/ผบ.ฉก.ตชด.23 พร้อมด้วย พ.ต.ท.ธนพล ท้าวหนู รอง ผบ.ฉก.ฯ ได้เข้าร่วมการประชุมชุดประสานงานประจำพื้นที่ชายแดนไทย – ลาว
เมื่อ 3 ก.ค. 66 เวลา 14.00 น. พ.ต.อ.วุทธยา สิงห์กิ้ง ผกก.ตชด.23/ผบ.ฉก.ตชด.23 พร้อมด้วย พ.ต.ท.ธนพล ท้าวหนู รอง ผบ.ฉก.ฯ ได้เข้าร่วมการประชุมชุดประสานงานประจำพื้นที่ชายแดนไทย – ลาว ณ โรงแรมบลู โฮเทล อ.เมือง จ.นครพนม โดยมี พล.ต.นรธิป โพยนอก ผบ.กกล.สุรศักดิ์มนตรี เป็นประธานฝ่ายไทย และ พล.จ.กูด พมมา หัวหน้าการทหาร กองบัญชาการทหารแขวงไชยบุรี เป็นประธานฝ่ายลาว
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/07/357377605_585068887139066_2092494782883610489_n-1.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/07/357514851_585068920472396_2695774985500671446_n.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/07/357409258_585068900472398_7751477759098024873_n.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/07/357734132_585069163805705_5500298559367618930_n.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2023/07/358026293_585069147139040_7781770510898609105_n.jpg)