รางวัลสตรีดีเด่นด้านการส่งเสริมความมั่นคงของประเทศ เนื่องในวันสตรีสากล ประจำปี 2567
กองบัญชาการตำรวจตระเวนชายแดนขอแสดงความยินดีกับ ดาบตำรวจหญิง จุฑาภรณ์ เคียนเขา ครูโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านยางโพรง อำเภอไชยา จังหวัดสุราษฎร์ธานี ได้รับรางวัลสตรีดีเด่นด้านการส่งเสริมความมั่นคงของประเทศ เนื่องในวันสตรีสากล ประจำปี 2567 ของกรมกิจการสตรีและสถาบันครอบครัว กระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์
จากศิษย์เก่า มุ่งมั่นพัฒนาตนเองจนสอบเป็นครุทายาท ปัจจุบันทำหน้าที่ครูในโรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดนบ้านยางโพรง แหล่งบ่มเพาะความรู้ในปฐมวัย
ดาบตำรวจหญิง จุฑาภรณ์ เคียนเขา กล่าวว่า “ตั้งปฏิภาณกับตัวเองไว้แล้วว่าจะกลับมาพัฒนา ทั้งด้านการศึกษา ความเป็นอยู่ อาชีพ ความมั่นคงต่างๆ เท่าที่จะทำได้ ได้ดูแลทุกข์สุขของลูกศิษย์ ได้ทำหน้าที่ของตำรวจรับใช้ประชาชน
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2024/03/429821956_718955420417078_5512098200152814201_n.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2024/03/429793365_718955450417075_3008206994557700799_n.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2024/03/429814135_718955507083736_2219348350653630107_n.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2024/03/429838749_718955560417064_5198433083480577227_n.jpg)
![](https://www.bpp23.go.th/bpp23web/wp-content/uploads/2024/03/429884851_718955467083740_3828323347578972149_n.jpg)